kwa jumla

  1. jeść
  2. jeść
  3. ndk
  4. zjeść

Indicative mode

wakati ujao
  1. jem
  2. jesz
  3. je
  4. je
  5. je
  6. jemy
  7. jecie
  8. jedzą

wakati uliopita

umoja
  1. jadłem
  2. jadłeś
  3. jadł
  4. jadła
  5. jadło
umbo la nafsi
  1. jedliśmy
  2. jedliście
  3. jedli
Feminine form
  1. jadłyśmy
  2. jadłyście
  3. jadły

wakati ujao (umbo mseto)

umoja
  1. będę jadł
  2. będziesz jadł
  3. będzie jadł
  4. będzie jadła
  5. będzie jadło
umbo la nafsi
  1. będziemy jedli
  2. będziecie jedli
  3. będą jedli
Feminine form
  1. będziemy jadły
  2. będziecie jadły
  3. będą jadły

Hali ya kuamuru

  1. jedz
  2. je
  3. jedzmy
  4. jedzcie
  5. jedzą

hali ya kutarajia

umoja
  1. jadłbym
  2. jadłbyś
  3. jadłby
  4. jadłaby
  5. jadłoby
umbo la nafsi
  1. jedlibyśmy
  2. jedlibyście
  3. jedliby
Feminine form
  1. jadłybyśmy
  2. jadłybyście
  3. jadłyby
Impersonal form
  1. jedzono
Participle
  1. jedzący
  2. jedzony
  3. jedząc
  4. -
kitenzi nomino
  1. jedzenie
Feminine past form
  1. jadłam
  2. jadłaś
Feminine future form
  1. jadła
  2. jadła
Feminine subjunctive form
  1. jadłabym
  2. jadłabyś