kwa jumla

  1. fas
  2. w-
  3. y-

Kibainishi sahili bayana

kionyeshi papale

umoja
  1. fas wi
wingi
  1. fas yi

kionyeshi mbali

umoja
  1. fas wa
wingi
  1. fas ya

Kibainishi sahili buye

umoja
  1. aw fas
wingi
  1. ay fas
wingi (contraction)
  1. i fas

kidhihibishi kionyeshi

karibu na mzungumzaji
  1. fas wii
  2. ama
  3. wii fas
karibu na mzungumzaji
  1. fas woowu
  2. ama
  3. woowu fas
mbali
  1. fas wale
  2. ama
  3. wale fas
ama pia
  1. fas wee
  2. ama
  3. wee fas
mbali lakini karibu zaidi na msikilizaji
  1. fas woowale
  2. ama
  3. woowale fas
ama pia
  1. fas woowa
  2. ama
  3. woowa fas
ama pia
  1. fas woowee
  2. ama
  3. woowee fas

kibainishi kihusishi

buye
  1. fas wuy
definite
  1. fas wiy

kidhihirishi cha idadi

sahili
  1. fas wepp
liongezalo
  1. weneen fas

genitive determiner

umoja
  1. sama fas
  2. sa fas
  3. fasam
  4. sunu fas
  5. seen fas
  6. seen fas
wingi
  1. samay fas
  2. say fas
  3. ay fasam
  4. sunuy fas
  5. seeni fas
  6. seeni fas